



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 28/10/2025.**

[Mkoa wa Tanga]: [Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro]:		Hali ya mawingu, mvua katika maeneo machache na vipindi vifupi vya jua.
[Mkoa wa Kigoma]: [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Simiyu na Mara]:		Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Morogoro na Dar es salaam]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:		Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Lindi na Mtwara]:		Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Katavi na Tabora]: [Mikoa ya Singida na Dodoma]: [Mikoa ya Ruvuma, Rukwa, Njombe, Iringa, Songwe na Mbeya]:		Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

ANGALIZO:

VIPINDI VIFUPI VYA MVUA KUBWA VINATARAJIWA KATIKA MAENEO MACHACHE YA MIKOA YA ARUSHA, MANYARA, KILIMANJARO, TANGA NA PWANI (IKIJUMUISHA VISIWA VYA MAFIA) PAMOJA NA VISIWA VYA UNGUJA NA PEMBA.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MIJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	27°C	14°C	12:13	12:23
D'SALAAM	31°C	21°C	11:59	12:15
DODOMA	32°C	19°C	12:14	12:29
KIGOMA	30°C	21°C	12:39	12:52
MBEYA	28°C	14°C	12:21	12:39
IRINGA	29°C	15°C	12:13	12:30
NJOMBE	23°C	12°C	12:16	12:37
MWANZA	29°C	18°C	12:28	12:36
TABORA	33°C	19°C	12:27	12:40
TANGA	29°C	22°C	12:02	12:15
ZANZIBAR	30°C	22°C	11:59	12:15

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya **km 30** kwa saa kwa **Pwani yote**, kutoka **Kusini Mashariki** kwa **Pwani ya Kaskazini** na kutoka **Mashariki** kwa **Pwani ya Kusini**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi Makubwa Kiasi**.

Matarajio kwa siku ya **Alhamisi tarehe 30/10/2025: Mabadiliko Kidogo.**

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 28/10/2025.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz